Trang chủ Tư vấn trực tuyến DIỄN ĐÀN DÀNH CHO NAM GIỚI Re: Mong thầy cho em lời khuyên..........

Re: Mong thầy cho em lời khuyên..........

“Diễn đàn dành cho nam giới” nhằm giúp nam giới bày tỏ tâm tư tình cảm, có thể chia sẻ những khó khăn trong công việc, gia đình và trong cuộc sống thường nhật, được thể hiện những cảm xúc của bản thân, và giao lưu học hỏi cùng nhau để hiểu thêm những giá trị tinh thần trong cuộc sống.
Chuyên gia: PGS.TS Huỳnh Văn Sơn, Lê Thị Thảo
Hình thức:
+ Lập topic “Diễn đàn dành cho nam giới”
+ Các thành viên sẽ gửi câu hỏi, thắc mắc lên diễn đàn
+ Chuyên gia sẽ giải đáp trực tiếp cho các thành viên

Điều hành viên: transon

Mến chào Hiếu!
Trong tình yêu, quan trọng nhất vẫn là niềm tin cả hai dành cho nhau, trên cở sở niềm tin đó để có thể xây dựng những giá trị tốt đẹp hơn, một điều không thể thiếu nữa là tôn trọng quyền riêng tư của người khác. Như em chia sẻ thì chính em cũng cần có không gian riêng của bản thân. Chính vì vậy hãy chia sẻ quan điểm với bạn gái hiện tại em nhé!
Dường như giữa tụi em đang thiếu đi cả hai điều cơ bản trên, nếu hoài nghi nhiều sẽ có thể nảy sinh những mâu thuẫn lớn hơn, chọn một người gắn bó cả cuộc đời đó là cả một vấn đề lớn, hãy suy nghĩ thật kỹ em nhé, hãy chia sẽ thêm để mẹ hiểu và thông cảm trước những quyết định của em!
Chúc em luôn vui và hạnh phúc!
Thân mến!

thaole đã viết:
Mến chào Hiếu!
Trong tình yêu, quan trọng nhất vẫn là niềm tin cả hai dành cho nhau, trên cở sở niềm tin đó để có thể xây dựng những giá trị tốt đẹp hơn, một điều không thể thiếu nữa là tôn trọng quyền riêng tư của người khác. Như em chia sẻ thì chính em cũng cần có không gian riêng của bản thân. Chính vì vậy hãy chia sẻ quan điểm với bạn gái hiện tại em nhé!
Dường như giữa tụi em đang thiếu đi cả hai điều cơ bản trên, nếu hoài nghi nhiều sẽ có thể nảy sinh những mâu thuẫn lớn hơn, chọn một người gắn bó cả cuộc đời đó là cả một vấn đề lớn, hãy suy nghĩ thật kỹ em nhé, hãy chia sẽ thêm để mẹ hiểu và thông cảm trước những quyết định của em!
Chúc em luôn vui và hạnh phúc!
Thân mến!

em cám ơn thầy đã cho em lời khuyên, em cũng đã nhiều lần nói bạn đó rồi. thật sự em rất buồn vì bạn gái em bây giờ lại không coi trọng các giá trị cơ bản đó, bạn đó nói em làm vậy (nt nc với bạn bè khác qua zalo hay vào fb bạn gái cũ) là k tôn trọng bạn đó, không nghĩ đến bạn đó.....
em cám ơn thầy rất nhiều

Quay về DIỄN ĐÀN DÀNH CHO NAM GIỚI