Trang chủ Tư vấn trực tuyến DIỄN ĐÀN DÀNH CHO NAM GIỚI đứa bạn thân giận em và ko muốn chơi với em nữa :(

đứa bạn thân giận em và ko muốn chơi với em nữa :(

“Diễn đàn dành cho nam giới” nhằm giúp nam giới bày tỏ tâm tư tình cảm, có thể chia sẻ những khó khăn trong công việc, gia đình và trong cuộc sống thường nhật, được thể hiện những cảm xúc của bản thân, và giao lưu học hỏi cùng nhau để hiểu thêm những giá trị tinh thần trong cuộc sống.
Chuyên gia: PGS.TS Huỳnh Văn Sơn, Lê Thị Thảo
Hình thức:
+ Lập topic “Diễn đàn dành cho nam giới”
+ Các thành viên sẽ gửi câu hỏi, thắc mắc lên diễn đàn
+ Chuyên gia sẽ giải đáp trực tiếp cho các thành viên

Điều hành viên: transon

Chào admin, e vừa gây lỗi với đứa bạn thân và nó bảo vì đã động đến cảm xúc của nó nên nó sẽ ko chơi thân với em như trước nữa, sẽ chỉ chơi xã giao thôi(nó là 1 đứa con gái có cá tính mạnh mẽ). E đã xl rất nhiều lần rồi nhưng nó bảo có nói gì cũng vô ích, vì nó ko thể làm trái với cảm xúc của nó, e buồn quá. admin giúp e với ạ

Chào em! Một khi bạn đang trong cơn giận thì mình có cố làm hòa trong khoảng thời gian giới nghiêm sẽ thêm căng thẳng, nhất là với một người cá tính mạnh nữa. Hãy cho bạn thời gian để cân bằng cảm xúc, chính em cũng rất cần một khoảng lặng như vậy. Biết em đang rất buồn nhưng nếu hai em thực sự có tình bạn chân thành sẽ trở lại.
Chúc em luôn vui và an yên!

thaole đã viết:
Chào em! Một khi bạn đang trong cơn giận thì mình có cố làm hòa trong khoảng thời gian giới nghiêm sẽ thêm căng thẳng, nhất là với một người cá tính mạnh nữa. Hãy cho bạn thời gian để cân bằng cảm xúc, chính em cũng rất cần một khoảng lặng như vậy. Biết em đang rất buồn nhưng nếu hai em thực sự có tình bạn chân thành sẽ trở lại.
Chúc em luôn vui và an yên!

vâng chuyện này xảy ra từ tuần trước rồi, sau khi bạn ý nói ntn thì e cũng thôi và chả biết nói gì nữa
''Tôi k thích nói nh đâu. Tính tôi nó thế, a đã chạm đến ngưỡng giới hạn của tôi r thì tôi k thể bt vs a như lúc đầu đc
Đây k phải vđề giận dỗi, mà là cảm xúc. A chưa chơi nh vs tôi nên kb, tôi k thể làm trái vs cảm xúc của tôi đc. A có nói gì thì cũng thế thôi
Kp tôi kbh nc vs a nữa nhưng nó sẽ chỉ ở mức xã giao. Đấy, k cần phải xin lỗi tôi nữa, tôi k muốn nghe, k muốn nói nh nữa.''

Mến chào em!
Chắc hẳn đã có những sự cố khiến cho bạn trở nên giận giỗi như vậy, một khi con gái đã giận thì cảm xúc của họ cũng bị kéo xuống rất tệ, hãy để cho họ có thời gian em nhé, một khoảng lặng để bạn có cơ hội nhìn nhận lại mọi vấn đề, nếu bạn thực sự vẫn muốn duy trì tình bạn này, nhất định bạn sẽ quay trở lại, còn nếu chẳng may mối bất hòa quá lớn thì chính em phải chuẩn bị tâm lý, một tình bạn không còn được duy trì và tiếp nối.
Chúc em luôn vui và hạnh phúc!
Thân mến!

Quay về DIỄN ĐÀN DÀNH CHO NAM GIỚI