Trang chủ Tư vấn trực tuyến DIỄN ĐÀN DÀNH CHO NỮ GIỚI Tình cảm 2 năm và biến động

Tình cảm 2 năm và biến động

“Diễn đàn dành cho nữ giới” tôn chỉ lập ra cũng như diễn đàn dành cho nam giới với sự hỗ trợ tư vấn từ các
Chuyên gia: PGS.TS Huỳnh Văn Sơn, Chuyên viên Lê Thị Thảo
Hình thức:
+ Lập topic “Diễn đàn dành cho nữ giới”
+ Các thành viên sẽ gửi câu hỏi, thắc mắc lên diễn đàn
+ Chuyên gia sẽ giải đáp trực tiếp cho các thành viên

Điều hành viên: transon

Gửi bài Thứ 2 10/07/17 23:05

Thầy ơi,
Em có chuyện rất bứt rứt trong lòng. Em đã có người yêu và người yêu em lớn hơn em 3t.
Lúc trước em cảm thấy trong chuyện tình cảm giữa em và ảnh sẽ đến cuối con đường, nhưng sau mỗi lần giận hờn cãi vã, em lại có cảm giác không biết liệu rằng em với ảnh còn có thể quen nhau nữa không.
Lúc trước mỗi lần cãi nhau, ảnh không giận em quá hai ngày và đã tự nhắn tin làm hòa với em. Nhưng hôm bữa em và ảnh gây nhau, mọi thứ diễn ra rất bình thường, và rồi anh giận em qua 2 ngày không nói chuyện. Em cảm thấy rất khó chịu nên tối đó đã mạo muội nhắn tin xin lỗi anh. Nhưng không nhận được câu trả lời của anh. Cảm giác em lúc đó nghĩ rằng có lẽ mọi chuyện đã kết thúc. Nhưng sáng hôm sau thì anh nhắn tin trả lời em với lý do hôm qua đi ăn với mấy sếp uống say nên về ko kịp đọc tin nhắn đã ngủ, sáng nay mới thấy tin nhắn nên trả lời em. Anh hẹn em ra cà phê nói chuyện và nói rõ hết mọi chuyện. Em cũng nói rõ với anh mọi chuyện rồi sau đó huề nhau. Nhưng tình cờ em đoc được tin nhắn giữa anh và bạn anh rằng hôm trước anh đã đi với 1 cô gái cùng công ty và đã xảy ra quan hệ. Nhưng em không biết thực hư chuyện thế nào, em thấy anh nói chuyện nửa đùa nửa thật với bạn anh, và bạn anh cũng vậy.
Anh nói rằng anh đã xử xong rồi, nhỏ đó ngon lắm, nhưng mà hình như nó còn, t sợ, lên công ty nó cũng nói với t, nhắn tin nó cũng nói với t
Bạn ảnh trả lời: ghệ m biết là không phải lỗi của t nha, nó lấy sđt m là tìm ra fb rồi
Anh: sao tìm được, t chặn fb với zl rồi
(Rồi sau đó 2 người không nói chuyện này nữa, em nghĩ nếu thật sự có gì, thì anh sẽ lo lắng và sẽ tìm cách giải quyết, nhưng e thấy anh khi nói chuyện với bạn anh thì ko đề cập quá nhiều vấn đề đó)
Đọc được những dòng đó em thật sự bị shock thầy à
Em không biết điều đó có phải là sự thật hay không
Em muốn hỏi rõ anh, nhưng em đã sai khi đọc lén tin nhắn của anh, nếu anh biết được, có lẽ sẽ không còn gì nữa, thật sự người ta nói mắt không thấy tim không đau, thà em không biết sẽ tốt hơn
Anh có nói với em lúc trước anh còn tính trước chuyện tương lai của em và anh, nhưng sau những lần cãi vã, anh cho rằng giờ tới đâu thì tới, không tính trước nữa, sợ không được như mình mong muốn
Sau khi giận, anh dẫn em đi ăn với bạn anh, rồi qua nhà anh ăn đám giỗ bên nhà anh, mẹ anh cũng xưng mẹ với em và gọi em bằng con
Hôm nay đi uống nước với anh, anh cũng nói với em cuối năm anh tính cho 2 gia đình gặp mặt rồi xem cưới xin thế nào ( từ lúc quen nhau đến giờ, anh vẫn đề cập vấn đề này rất nhiều, có khi anh nói nhưng thấy em không đáp trả, anh cũng giận vì nghĩ em không có ý định muốn lấy anh, em cảm nhận được sự chân thành từ anh, anh vẫn quan tâm em như trước, vẫn chiều em những gì em thích, giúp đỡ em trong mọi thứ, cả ngày em đi làm, anh đều nhắn tin hỏi thăm em, tối về gọi video nói chuyện )
Thật sự em không biết rằng anh ấy có thật lòng với em không, hiện tại em rối lắm thầy ạ, em sợ bạn ấy đã làm gì có lỗi với em, cảm giác em bây giờ như bị đâm 1 nhát dao vậy, em muốn hỏi rõ anh, nhưng e sợ nếu điều đó ko phải sự thật, ảnh sẽ cho rằng em không tin tưởng ảnh, nhưng nếu điều đó là thật, thì e đang bị cắm sừng
Giờ em phải làm sao hả thầy, thầy có thể nào giải thích giúp em và cho em hướng giải quyết được không thầy, em thật sự yêu anh và muốn lấy anh. Em thật sự muốn xây dựng tổ ấm cùng anh. Em và anh đã quen nhau được 2 năm, và gia đình 2 bên cũng thích em và ảnh. Ảnh cũng quan tâm gia đình em, cũng nghĩ cho tương lai của tụi em.
Ảnh nói em là một người tuyệt vời, nhưng chỉ thiếu là hay cãi anh làm anh bực mình, nếu không em rất hoàn hảo không chê vào đâu được.
Chỉ cần em gọi là anh có mặt, em nhờ là anh sẽ làm. Bây giờ em chỉ đang phân vân việc anh có thật sự quan hệ với người con gái khác rồi hay không hay đó chỉ là những câu nói đùa không ý gì cả
Thầy giúp em với ạ
Em cám ơn thầy rất nhiều

Quay về DIỄN ĐÀN DÀNH CHO NỮ GIỚI