Trang chủ Cộng đồng Tâm sự- góc nhỏ tâm hồn CẦN THẦY CHO EM LỜI KHUYÊN

CẦN THẦY CHO EM LỜI KHUYÊN

Điều hành viên: transon

Gửi bài Thứ 2 19/02/18 5:26
sarah nguyet

Em và bạn trai quen nhau được 3 năm, em là người thụ động và có si nghĩ tiêu cực nhưng từ lúc gặp anh ấy em trở nên tích cực hơn và ích thụ động hơn, e học hỏi từ anh ấy được nhiều từ cuộc sống và cách nói chuyện, cái nhìn về cuộc sống khác lúc xưa nhiều. Lúc đầu thì anh ấy vẫn vui vẻ đùa và nói chuyện rất thỏa mái với em, chuyện gì anh cũng chia sẻ với em và em cũng vậy, bọn em xác định ngay từ đầu là quen để cưới, rất nghiêm túc trong mối quan hệ này. Anh ấy thường nói em là đọc sách nhiều và tìm hiểu về cuộc sống nhiều để có kinh nghiệm về cuộc sống hơn, anh ấy rất từng trải và có kinh nghiệm sống rất nhiều vì anh ấy từ trong khổ cực mà vươn lên, còn em kinh nghiệm cuộc sống cũng hiểu nhưng không nhiều như anh ấy. Từ đầu năm nay e cảm nhận tình cảm của anh ấy bắt đầu giảm dần, ít quan tâm tới em, và không chia sẻ với em mọi thứ như trước nữa, bọn em thường hay cải nhau, dần dần anh ấy không nói chuyện với em nữa. cách đây mấy hôm anh có tâm sự với em gái ảnh là sẽ chia tay em vì anh thương lắm nhưng nghĩ đến chuyện tình cảm là anh ấy mệt mỏi, rồi anh ấy bắt đầu lơ hẳn luôn, không một tin nhắn không cuộc gọi, em gọi tới thì giọng giống như bực tức và hằn học em, nhắn tin có khi không trả lời , như vậy em đủ hiêu là anh ấy muốn chia tay, em bực quá nên nói chia tay luôn, anh ấy nhắn lại sống sao thấy vui là đc, đừng quan tâm đến si nghĩ của người nào, rồi chặn tin nhắn em luôn. cho em hỏi có phải anh ấy đã hết tình cảm với em thật rồi không ạ? e đã rất mệt và khóc rất nhiều. mong thầy cho em lời khuyên, em phải làm sao ạ?

Được đẩy lên lần cuối bởi Anonymous vào ngày Thứ 2 19/02/18 5:26.

Quay về Tâm sự- góc nhỏ tâm hồn