Trang chủ Tư vấn trực tuyến DIỄN ĐÀN DÀNH CHO NỮ GIỚI Giữa cái thích và cái phù hợp , e chọn cái nào ạ

Giữa cái thích và cái phù hợp , e chọn cái nào ạ

“Diễn đàn dành cho nữ giới” tôn chỉ lập ra cũng như diễn đàn dành cho nam giới với sự hỗ trợ tư vấn từ các
Chuyên gia: PGS.TS Huỳnh Văn Sơn, Chuyên viên Lê Thị Thảo
Hình thức:
+ Lập topic “Diễn đàn dành cho nữ giới”
+ Các thành viên sẽ gửi câu hỏi, thắc mắc lên diễn đàn
+ Chuyên gia sẽ giải đáp trực tiếp cho các thành viên

Điều hành viên: transon

Thầy ơi, nếu đã làm r mà hối hận thì có nên quay lại k ạ. E xin vào 1 quán cafe, quán đó rất rất khó xin, phải phỏng vấn 2 đợt , r lại phải đợi đt quản lý gọi tới để đi làm, phải nói là e đã dành rất nhiều tâm quyết vào đây, vì e thích làm việc ở đây. Cuối cùng e cũng vô làm đc, và ngày đầu e đi thử việc , e đã bỏ công việc. Lý do chính là e sợ đến khi e vào học thì e lại k có thời gian học và làm bài, vì chỗ này làm ít nhất 6 tiếng 1 ngày. Sáng e học ở trường, r chiều e đi làm tới 23h tối. Vì vậy mà e k còn thgian để học bài, e đã nghĩ như v, điều thứ 2 là e phải làm trên 6 tháng thì e mới k bị hoàn tiền đồng phục. Vì vậy e phải nhắm rằng e có thể làm đc k, r cuối cùng e đã gọi đt xin nghỉ, nhưng e lại rất buồn và khó chịu, muốn xin làm lại. Và h e chỉ muốn lập tức gọi điện và xin cho e làm lại. Và k giấu j thầy, e đang bân khuâng giữa 2 chỗ làm, 1 chỗ là làm 4 tiếng/ ngày , rất phù hợp vs lịch học sau này of e, còn 1 chỗ là chỗ e vừa mới nói ở trên, 1 ngày làm 6 tiếng , giữa 2 chỗ , 1 chỗ phù hợp nhưng e lại mấy k thích, còn 1 chỗ là hơi k phù hợp nhưng e lại rất thích rất thích. Đây chỉ là cv làm thêm of sinh viên thui ạ, nhưng e muốn có 1 môi trường tốt hơn, để phát triển mình hơn, đó là chỗ e rất rất thích mà e nói ở trên ạ. V e sẽ chọn cái nào đây ạ

Mến chào em!
Điều gì đã qua thì dẫu em có tiếc nuối cũng không thay đổi được bất kì điều gì, điều quan trọng là biết bản thân thực sự cần gì. Nếu cứ nghĩ đến điều đã mất thì em sẽ lãng quên và đánh rơi nhiều điều quý giá hơn. Nếu công việc đã nghỉ thì khi em quay lại cũng không còn được như lúc đầu. Chi bằng hãy tìm một công việc khác, để trải nghiệm bản thân nhiều hơn, dù ở môi trường nào thì quan trọng nhất vẫn là sự cầu tiến của bản thân em trong điều kiện môi trường làm việc đó.
Chúc em sẽ có được quyết định sáng suốt!
Thân mến!

Quay về DIỄN ĐÀN DÀNH CHO NỮ GIỚI