Trang chủ Tư vấn trực tuyến DIỄN ĐÀN DÀNH CHO NỮ GIỚI CẦN ĐƯỢC TƯ VẤN

CẦN ĐƯỢC TƯ VẤN

“Diễn đàn dành cho nữ giới” tôn chỉ lập ra cũng như diễn đàn dành cho nam giới với sự hỗ trợ tư vấn từ các
Chuyên gia: PGS.TS Huỳnh Văn Sơn, Chuyên viên Lê Thị Thảo
Hình thức:
+ Lập topic “Diễn đàn dành cho nữ giới”
+ Các thành viên sẽ gửi câu hỏi, thắc mắc lên diễn đàn
+ Chuyên gia sẽ giải đáp trực tiếp cho các thành viên

Điều hành viên: transon

Gửi bài Thứ 3 20/06/17 16:56

Xin tiến sĩ tư vấn giúp em. Chuyện là bạn của em bị ônh bắt lấy vợ mà người vợ do ông chọn lựa nhưng bạn em có nói là có bạn gái rồi nhưng ông không quan tâm đến người yêu của bạn em ra sau làm gì chỉ muốn bạn em phải lấy người mà ông chọn. Ông nói nếu không nghe lời ông thì ông từ mặt. Nếu cải lời ông cưới người bạn em yêu thì đám cưới không có mặt ông. Nhưng bạn em thì rất yêu người yêu của bạn ấy không thể bỏ được. Vậy em xin tiến sĩ hãy tư vấn giúp em làm sao để cho ông không bắt bạn em lấy người vợ mà bạn không thích không yêu. Lấy được người mình yêu được ông chấp nhận. Xin tiến sĩ cho em lời khuyên em xin chân thành cám ơn tiến sĩ. Em mong nhận được lời khuyên từ tiến sĩ.

* * TƯ VẤN

Mến chào em! Rất đồng cảm và chia sẻ cùng bạn em trước tình huống gặp phải như vậy. Trong trường hợp này bạn em phải đưa người yêu về ra mắt gia đình và thường xuyên lui tới thăm ông . Từng bước một thuyết phục ông để ông hiểu rằng bạn rất thương và tôn trọng ông nhưng hôn nhân là chuyện đại sự không thể ép buộc như vậy. Về phía bạn gái của bạn em phải cho ông nhìn thấy tình cảm chân thành dành cho nhau, nấu những món ăn ông thích, một vài quà tặng để ghi điểm trong ông bạn nhé! Hãy nhờ đến sự giúp đỡ của gia đình để tìm được sự đồng thuận trong việc thuyết phục ông bạn nhé!
Chúc các bạn luôn vui và hạnh phúc!
Thân mến!

* *
Hộp thư tư vấn nhanh tại diễn đàn Facebook
https://www.facebook.com/Di%E1%BB%85n-% ... 621911439/

Quay về DIỄN ĐÀN DÀNH CHO NỮ GIỚI